కరోనా నుంచి జంతువులకు రక్షణ

374

హైదరాబాద్, మే 2 (న్యూస్‌టైమ్): కోవిడ్-19 వ్యాప్తి నేపథ్యంలో ఇక్కడి నెహ్రూ జూలాజికల్ పార్క్ సహా పులుల నిల్వలు, వన్యప్రాణుల సంరక్షణ కేంద్రాలు, అవి జీవించే అభయారణ్యాలతో పాటు అన్ని జూ పార్కులను ఆదివారం నుంచి మూసివేశారు. కరోనా మహమ్మారి నుంచి మానవులనే కాదు, అన్ని రకాల జీవరాశులకు, అడవి జంతువులకు కూడా రక్షణ కల్పించాల్సిన బాధ్యతను గుర్తెరిగిన తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఈ మేరకు నిర్ణయం తీసుకుంది. కరోనా వ్యాపించకుండా నిరోధించడానికి పర్యావరణ, అటవీ, వాతావరణ మార్పుల మంత్రిత్వ శాఖ ఆదేశాల నేపథ్యంలో తెలంగాణ అటవీ శాఖ మూసివేత నిర్ణయాన్ని ప్రకటించింది.

నెహ్రూ జూలాజికల్ పార్క్, హైదరాబాద్‌లోని కెబిఆర్ నేషనల్ పార్క్, వరంగల్, ఆమరాబాద్‌లోని కాకతియా జూలాజికల్ పార్క్, కావల్ టైగర్ రిజర్వులలో కొన్ని ప్రముఖ పార్కులు ఉన్నాయి. మూసివేత సమయంలో రాష్ట్ర అటవీ శాఖ యాజమాన్యంలోని అన్ని పార్కులు మూసివేసినప్పటికీ పట్టణ అటవీ ఉద్యానవనాలు వాటి షెడ్యూల్ సమయంలో తెరిచి ఉంటాయని అధికారులు తెలిపారు.