ఎంఎస్ఎంఈ ఆధ్వర్యంలో మహిళా దినోత్సవం

426

హైదరాబాద్, మార్చి 8 (న్యూస్‌టైమ్): నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ మైక్రో, స్మాల్ అండ్ మీడియం ఎంటర్ప్రైజెస్ 2021 మార్చి 8 న తన క్యాంపస్లో అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవాన్ని జరుపుకునేందుకు ‘విమెన్ ఇన్ లీడర్షిప్: కోవిడ్ -19 ప్రపంచంలో సమాన భవిష్యత్తును సాధించడం’ అనే అంశంపై ఒక సదస్సును నిర్వహించింది. గౌరవప్రదమైన వక్తలలో ఈవెంట్ బీఏఎల్ కామేశ్వరి, చీఫ్ మేనేజర్-ట్రైనింగ్, యూనియన్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా, హైదరాబాద్, డాక్టర్ ఎల్. ఫహ్మిదా బాను, ఎండి, ఫెహ్మికేర్ హాస్పిటల్, హైదరాబాద్, సిస్టర్ బి.కె. బిందు, బ్రహ్మ కుమారిస్, హైదరాబ్, ఎస్. గ్లోరీ స్వరూప, డైరెక్టర్ జనరల్, ని-ఎంఎస్ఎమ్. ఈ కార్యక్రమానికి యూనియన్ బ్యాంక్, ఇండియన్ బ్యాంక్, విజయవాడలోని ఆంధ్ర లయోలా కళాశాల పూర్వ విద్యార్థులు స్పాన్సర్ చేశారు.

కామెశ్వరి ‘మహిళలకు ఆర్థిక అక్షరాస్యత’ ప్రాముఖ్యత గురించి మాట్లాడారు. వర్ధమాన వ్యవస్థాపకులు తమ వ్యాపారం, దాని ఆర్థిక అంశాలను తెలుసుకోవాలని ఆమె కోరారు. మహిళా పారిశ్రామికవేత్తల కోసం భారత ప్రభుత్వం అందించే కొన్ని పథకాల గురించి ఆమె వివరించారు. డాక్టర్ ఎల్. ఫహ్మిదా బాను, పునరాలోచనలో, కోవిడ్ -19 కాలంలో మహిళలు వివిధ సామర్థ్యాలలో ఫ్రంట్ లైన్ కార్మికులుగా పోషించిన పాత్ర గురించి మాట్లాడారు. ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగంలోని మహిళలు తమ భద్రత ముందు తమ రోగుల అవసరాలకు ఎలా అంకితమయ్యారో ఆమె నొక్కి చెప్పారు. సోదరి బి.కె. రోజువారీ జీవితంలో బిజీ షెడ్యూల్లో ప్రేక్షకులు స్వయం కోసం సమయం కేటాయించాలని బిందు కోరారు. ఆలోచనలను నిర్వహించడం ద్వారా స్వీయ నిర్వహణపై ఆమె సమావేశానికి జ్ఞానోదయం చేసింది.

డైరెక్టర్ జనరల్, ని-ఎంఎస్ఎమ్, శ్రీమతి ఎస్. గ్లోరీ స్వరూప మూలం మరియు అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవం ఎలా ఉందో గురించి మాట్లాడారు. లింగ అసమానత గురించి మరియు పరిస్థితులు తమకు అనుకూలంగా మారడం కోసం ఎదురుచూడటం కంటే మహిళలు తమ పరిస్థితిని ఎలా నియంత్రించాలో ఆమె మాట్లాడారు, ఇది 2050 ల చివరి వరకు జరగకపోవచ్చు. యువ తరం మహిళలు తమ ఉత్తమ అడుగును ముందుకు వేసి, వారి లక్ష్యాలను సాధించే దిశగా కృషి చేయాలని ఆమె కోరారు. డైరెక్టర్ జనరల్ మరియు ఇతర ప్రముఖులు తమ ఉత్పత్తులను ప్రదర్శించడానికి మహిళా పారిశ్రామికవేత్తలు ఏర్పాటు చేసిన స్టాల్స్ను ప్రారంభించారు. మహిళా పారిశ్రామికవేత్తలు హుమీరా, ఆశాలత, మహిళలు విజయ్ ప్రయాణంలో తమ అనుభవాన్ని ఎంఎస్ఎమ్ నుండి విజయ, సుభాంగి పంచుకున్నారు. ని-మ్స్మే ఫ్యాకల్టీ డాక్టర్ ఇ. విజయ, వి. స్వాప్నాతో పాటు ఇనిస్టిట్యూట్లోని ని-ఎంఎస్ఎమ్ మహిళా ఉద్యోగులు ఈ వేడుకకు హాజరయ్యారు. ఈ సదస్సు మహిళా పాల్గొనేవారికి వివిధ సమస్యల సమర్థవంతమైన నిర్వహణను అర్థం చేసుకోవడానికి ఒక గొప్ప అవకాశాన్ని అందించింది, విజయవంతమైన వ్యవస్థాపకులతో సంభాషించడానికి, వారి వినూత్న ఉత్పత్తులను స్టాల్స్లో ప్రదర్శించడానికి అవకాశాన్ని కల్పించింది.