నరరూప రాక్షసులు….రోహింగ్యాలు!

0
482

అందరూ అనుకుంటున్నట్టు రోహింగ్యాలు ఒక్క హైదరాబాద్ లోనే కాదు, దేశం అంతటా ఉన్నారు. తెలంగాణలోని మారుమూల గ్రామాలలో కూడా

రోహింగ్యాలు అనునిత్యం కూరగాయలు, పూలు, పండ్లు, బట్టలు, హ్యాండ్ బ్యాగులు, మొబైల్ స్క్రీన్ గార్డులు, బొమ్మలు, అల్లం, వెల్లుల్లి, ఆలుగడ్డ, ఉల్లిగడ్డ, కారం, పసుపు, చెప్పులు మొదలగు అన్ని రకరకాల చిన్నాచితక వ్యాపారాలు చేస్తు, స్థానికంగా ఉన్న స్థానికుల వ్యాపారాన్ని దెబ్బతీస్తున్నారు, వీరందరికీ అండగా ఎవరున్నారు అన్న విషయం ప్రత్యేకించి చెప్పనవసరం లేదు. వీరందరూ వ్యాపారం పేరుతో ప్రతి ఊర్లో, ఎంట్రీ, ఎగ్జిట్ అక్కడి పరిస్థితులు అన్నీ క్షుణ్ణంగా గమనించడం జరుగుతుంది. ప్రత్యేకించి హైదరాబాద్ నగర శివార్లలో, జాతీయ రహదారుల దారిపొడవునా వ్యాపారాలు చేస్తున్న వారిలో ఎక్కువగా ఈ రోహింగ్యాలే ఉన్నారు. అతి త్వరలో అతి పెద్ద ప్రమాదం జరగబోతుంది.

ఈ రోహింగ్యా  విషయాన్ని, రాజకీయ నాయకులు కానీ, నిఘా విభాగాల వారు కానీ, సమాజంలో జరిగే విషయాలను విశ్లేషించే మేధావులు కానీ, ఏ ఒక్కరు కూడా పసిగట్టడం లేదు. ఈ క్షణం నుండి మీరు వస్తూ,పోతూ, మార్గమధ్యలో ఎక్కడైనా, ఎప్పుడైనా మీకు కొత్తగా, అనుమానాస్పదంగా ఎవరైనా వ్యక్తులు వ్యాపారం చేస్తూ కానీ, సంచరిస్తూ కానీ కనిపిస్తే, ఆ సన్నివేశాన్ని వెంటనే మీ సెల్ ఫోన్ లో వీడియో రూపంలో బంధించి, నా నంబర్కు నేరుగా వాట్సప్ చేయగలరు. తద్వారా ముంచుకొస్తున్న మారణహోమాన్ని, అత్యంత ప్రమాదాన్ని, ప్రమాద తీవ్రతను పై స్థాయిలో ఉన్న ప్రభుత్వానికి, నిఘా వర్గాలకు, ఈ సమాచారాన్ని చేరవేస్తే కొంతవరకు జరగబోయే ప్రమాదాల బారినుండి కొందరి ప్రాణాలనైనా కాపాడగలం.

అసలు ఎవరీ రోహింగ్యా ముస్లింలు?

ప్రపంచం మొత్తం వీరి గురించే ఆలోచింపజేస్తున్న రోహింగ్యాల గురించి వాస్తవాలు తెలుసుకోండి.
రోహింగ్యాలు మానవ రూపంలో ఉన్న అత్యంత కృరులు, ఆటవికులు, ఒకరికి 5-6 మంది భార్యలు ఉండాలనుకొనే తెగ వీరిది. ప్రతి భార్య కూడా 10 మందికి తక్కువ కాకుండా పిల్లలను కనాలి, అలా కనను అంటే వెంటనే తలాక్ అంతే. భార్య చనిపోయినా పర్వాలేదు, పిల్లలు మాత్రం పదిమందికి తక్కువ అయితే ఒప్పుకోరు.

ఒకవేళ విధిలేని పరిస్థితులలో పిల్లలు తక్కువ అయితే అలాంటివారు “నేను అల్లాకు/ఇస్లాంకు ద్రోహం చేశాను” అని కుమిలి పోవడమే కాకుండా “నన్ను అల్లా సేవకోసం ఏవిధంగా నైనా ఉపయోగించుకోండి” అని జీహాదీగా (ఇస్లామేతరులను చంపడమే ధ్యేయంగా జీవించేవాడు) మారుటకు ముందు వరుసలో ఉంటారు. ఇస్లామేతరులను అతి కృరంగా, కర్కశంగా, పాపానికే, పాపం అనిపించే విధంగా చంపుతారు. అత్యంత ముఖ్యంగా గమనించవలసిన విషయం కనీసం 10 మందినైనా ఇస్లామేతరులను చంపకపోతే అల్లా కృప లభించదు అని చాలా గట్టిగా నమ్ముతారు వీళ్ళు. పసి పిల్లలను సైతం అతి క్రూరంగా గొంతుకోసి చంపుతారు.

ప్రపంచంలోనే అత్యంత శాంతి కాముకులైన బౌధ్దులే వీళ్ళను చంపుతున్నారంటే, వీళ్ళు ఎన్ని అరాచకాలు చేశారు, ఎంత మంది ధన, మాన, ప్రాణాలు తీశారు అన్న విషయం ఆలోచించండి.2013 లో బుధ్దగయలో పేలుళ్ళకు పాల్పడింది కూడా ఈ రోహింగ్యాలే.

రోహింగ్యాలు అంటే అసలు ఎవరు..??

వీళ్ళ గత చరిత్ర ఎంటి..??

ప్రపంచంలో అత్యంత క్రూరమైన ఆటవికులు నివసించే ప్రాంతాలు ఆఫ్రికా అడవులు, అమెజాన్ అడవులు, బర్మా అడవులు మొదలుగునవి. బర్మాలోని రఖైని అనే రాష్ట్రం/అటవీ ప్రాంతంలో ఉండే అత్యంత క్రూరులైన ఆటవికులను 10-14 శతాబ్దాల కాలంలో ప్రపంచ ఇస్లామీకరణలో భాగంగా, ఆ తరువాత కూడా ముస్లింలుగా మార్చటం జరిగింది.అసలే అత్యంత క్రూరులైన ఆటవికులు వీళ్ళు చివరికి ఇస్లాంను స్వీకరించారు.

కేవలం 400 సంవత్సరాలలోనే అంటే 1860 నాటికే వీళ్ళ జనాభా రఖైనీ రాష్ట్రం/అటవీ ప్రాంతం సరిపోనంతగా పెరిగిపోయింది. వీళ్ళ జనాభా బాగా పెరిగిన తరువాత రఖైనీ అడవుల నుండి బయటకు వచ్చి హక్కుల పేరుతో అక్కడి స్థానికులను, బౌద్దులను చంపడం మొదలు పెట్టారు. స్థానికులు వీళ్ళ ఆక్రృత్యాలను ఎన్నోఏళ్ళు సహనంతో భరించారు.

ఇటీవలి కాలంలో విదేశీ డబ్బుతో ఆయుధాలతో అమెరికన్ రోహింగ్యా సాల్వేషన్ ఆర్మీ (ARSA) అనే పేరుతో రాత్రిళ్ళు ఊర్లపైబడి బౌద్ధులను/హిందువులను/స్థానికులను సామూహికంగా చంపి, అత్యాచారాలకు కూడా పాల్పడ్డారు. దీనితో విషయం గ్రహించిన బౌద్ధులు తాము శాంతి శాంతి అనుకుంటూ ఉంటే టిబెట్ లో ఎలా నాశనం అయిపోయారో అలా నాశనం అవుతాం అని గుర్తించి చివరికి తిరగబడ్డారు. ఇది వీరి ఘననీయమైన నీచ, నికృష్ట మైన చరిత్ర.

ఇక అసలు విషయానికి వస్తే ప్రపంచంలోని ముస్లిం దేశాలు వీళ్ళను సపోర్ట్ చేస్తాం అంటాయి కాని, ఏదేశం కూడా వీరికి ఆశ్రయం ఇవ్వటానికి ముందుకు రావటం లేదు. ఉరుము ఉరిమి మంగళం మీదా పడినట్లు భారతదేశంలో ఇప్పుడు ఉన్న సమస్యలతోనే తలబాదుకొంటుంటే ఇది ఒకటి తయారైంది, వీళ్ళకు ఇప్పుడు భారతదేశమే దిక్కు అని ఇక్కడికి వలస రావటం మొదలెట్టి స్దిరనివాసం కొరకు ఎదురు చూస్తున్నారు.
ప్రస్తుతం మన దేశంలో సుమారు 50 వేలు పైగా అధికారికంగానూ,  5 లక్షలు పైగా అనధికారికంగానూ రోహింగ్యాలు నివసిస్తున్నట్లు సమాచారం. పచ్ఛిమబెంగాల్,అస్సాం,కేరళ లలో జరుగుతున్న హింసాత్మక ఘటనలు చూస్తే మున్ముందు రోహింగ్యా ముస్లింలు ఈదేశానికి ఎంత ప్రమాదకరమో ఊహించుకోండి…….మనం కేవలం ఇప్పుడు సంఘటన జరిగిన తరువాత ఊహించుకుంటున్నాము కానీ, కేంద్ర ప్రభుత్వం హోం మంత్రి అమిత్ షా ఎప్పుడో వీళ్ళ ఉన్మాధాన్ని పసిగట్టి CAB(citizenship Amendment Bill) అలాగే NRC బిల్లులు తీసుకువచ్చారు,తీసుకువస్తున్నారు. కొందరు నీచ, నికృష్ట మైన రాజకీయ నాయకులు వారి యొక్క ఓటు బ్యాంకింగ్ పెంచుకోవడం కోసం, భారతదేశ భవిష్యత్తును,హిందువుల ధన, మాన, ప్రాణాలను బలిపశువులుగా చేసి, భారతదేశాన్ని ఇస్లామిక్ దేశంగా మార్చే దిశగా, భారతదేశం పై పట్టు సాధించి దేశాన్ని ముక్కలు ముక్కలు చేయాలని కుతంత్రాలు చేస్తున్నారు. ఈ బిల్లులను ఆపాలని చూస్తున్నవారు ఎవరో మీ అందరికీ తెలిసే ఉంటుంది,ఈ బిల్లు అమల్లోకి రాకుండా ఆపడంలో వాళ్ల అర్థం, అంతరార్థం ఏమిటో ఇప్పటికైనా మీకు అర్థమైంది అనుకుంటా.

CAB,NRC బిల్లుల ద్వారా ఇలాంటి అక్రమంగా దేశం లోకి ప్రవేశించిన ఉన్మాద రోహింగ్యా ముస్లింలను మొదలైన వారిని బయటకి పంపడమే కాక ఇతర దేశాల్లో ఉన్న హిందూ శరణార్థుల ను హిందుస్థాన్కు (భారత్ కు) రప్పించడం జరగబోతుంది……ఈ రొహింగ్య ముస్లింల మీద మనం జాలి చూపిస్తే రేపు మనల్ని చూసుకుని మనం జాలి పడటానికి కూడా మనం బతికి ఉండము….

CAB Bill & NRC Bill యొక్క అవసరం ఈ దేశానికి ఉంది….ఈ బిల్లులు రాకపోతే కనుక భవిష్యత్తులో భారత్ ఉండదు, ఉన్నా కూడా భారత్ లో హిందువులు ఉండరు …మరో పాక్,బంగ్లాదేశ్ లు మాత్రమే ఉంటాయి…..అందరికీ ఈ బిల్లుల ప్రాముఖ్యత గురించి మీ వంతుగా చెప్పండి…..చాలా మందికి నిజాలు తెలియట్లేదు ….కొన్ని దేశ విద్రోహ శక్తులు తెలియనివ్వట్లేదూ….కాబట్టి మనమే మన సమాజ శ్రేయస్సుకై వ్యక్తిగత బాధ్యతగా మన వంతుగా ఈ విషయాన్ని అందరికీ తెలియజేద్ధాం….ఈ బిల్లులకు సపోర్టగా వుండి ఈ బిల్లును ఆమోదపర్చుదాం.

                                                                                        – పెంజర్ల మహేందర్ రెడ్డి
                                                                                                         ఓసి సంఘం
                                                                                                    జాతీయ అధ్యక్షులు