బ్రేక్ ఫాస్ట్ తినకపోతే…

523

గజిబిజి జీవితంలో అదీకాక బిజీ బిజీ ఉరుకులపరుగుల జీవితంలో బ్రాక్ఫాస్ట్ చేయటానికి సమయమే దొరకటం లేదు. కాని ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను మానకూడదు. ఉదయం తీసుకొనే ఆహారం ఏదో ఒకటి తినాలని పెద్దలన్టుంటారు. అయితే ఎంత మంది దీనిని అనుసరిస్తారు.బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను దాటవేయడానికి అనేక కారణాలను వెతుకుతుంతాం. బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను తినకపోవడం వల్ల మనంతట మనం మన శరీరాన్ని, ఆనారోగ్యానికి గురి అవుతాం. పెద్దలు కానీ, పిల్లలు కానీ, ముఖ్యంగా మహిళలు బ్రేక్ ఫాస్ట్ తినకపోవడం చాలా ఇబ్బందులకు లొను అయ్యే అవకాశముంది. బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను దాటవేస్తామో, అప్పుడు మన శరీరంలో శక్తి తగ్గిపోతుంది. జీవక్రియలు ఆలస్యం అవుతాయి. మీరు లేట్ గా నిద్రలేవడం మరియు బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను తినకపోవడం, వంటివి రొటీన్ గా ఉన్నట్లైతే సమస్యలు మీకు మొదలైనట్లే. మీరు డైట్ లో ఉన్నప్పుడు, మీరు ఖచ్చితంగా హెల్తీ బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను తీసుకోవడానికి ప్రయత్నించాలి. మీరు లాస్ట్ మీల్స్ తీసుకొన్న 7-8గంటల తర్వాత బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకోవడం చాలా అవసరం. ఆ ఏడు, ఎనిమిది గంటల్లో మీరు కోల్పోయిన ఎనర్జీని తిరిగి పొందడానికి, ఉదయం బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకోవడం చాలా ముఖ్యం.

బ్రేక్ ఫాస్ట్ ప్రాముఖ్యతను తెలుసుకుందామా

1. శరీరానికి రోజుకు సరిపడా శక్తిని పొందాలంటే ఉదయం బ్రేక్ ఫాస్ట్ కు ఉడికించిన గుడ్లను తీసుకోవచ్చ. ఎందుకంటే ఉడికించిన గుడ్లలో అత్యధికంగా ప్రోటీనులు ఉంటాయి.

2. మీరు బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను పక్కనపెట్టినప్పుడు నిద్ర వచ్చినట్లు అనిపిస్తుంది మరియు నీరసంగా ఉంటారు?అయితే, ఎప్పుడైతే మీరు హెల్తీ బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకుంటారో అప్పుడు తేడా ఉంటుంది.

3. బ్రేక్ ఫాస్ట్ వెయింట్ లాస్ ప్రోగ్రామ్ ను అటకాయిస్తుంది. బరువు తగ్గాలనుకొనే వారు ఉదయం బ్రేక్ ఫాస్ట్ కు ఓట్స్ ను తీసుకోవడం ఆరోగ్యకరం మరియు బరువు తగ్గిస్తుంది.

4. బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను దాటవేయకూడదన్నడానికి మరో ముఖ్య కారణం మధుమేమం. బ్రేక్ ఫాస్ట్ ను దాటవేయడం వల్ల రక్తంలో బ్లడ్ షుగర్ లెవల్స్ హఠాత్తుగా పెరుగుతుంది. కాబట్టి, ఈ సమస్యలన్నింటిని నివారించడానికి ఒక ఆరోగ్యకరమైన మీల్ ను ఉదయం బ్రేక్ ఫాస్ట్ గా తీసుకోవచ్చు.

5. మీకు గుడ్లు అంటే ఇష్టమైతే, మీరు మీ రక్తపోటును ట్రాక్ చేయాలి. హై బ్లడ్ ప్రెజర్ తో బాధపడేవారి సమస్యను నివారించడానికి గుడ్డులోని తెల్లని పదార్థం అద్భుతంగా సహాయపడుతుంది.

6. శరీరంలో అత్యంత ముఖ్యమైన అవయవం గుండె . రెగ్యులర్ గా బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకోవడం వల్ల గుండె సంబంధిత రోగాలను దూరంగా ఉంచే న్యూట్రీషియన్స్ మరియు ఎనర్జీని మీ గుండెకు అంధిస్తాయి.

7. హెల్తీ బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకోవడం వల్ల, తరచూ మనస్సు మారడాన్ని నిరోధిస్తుంది. కాబట్టి, మూడ్ స్వింగ్స్ నివారించడానికి రెగ్యులర్ బ్రేక్ ఫాస్ట్ తీసుకోవడం చాలా ముఖ్యం అని నిపుణులంటున్నారు.