ఆరోగ్యానికి ‘ కీర ‘

324
1. కీరదోసకాయ శరీరాన్ని రిహైడ్రేట్ చేస్తుంది తగినంత నీటిని మీరు తీసుకోలేనప్పుడు , 90 పర్సెంట్ నీరు ఉన్న ఒక చల్లటి కీరదోసకాయ తినండి.

2. కీరదోసకాయ శరీరంలోని -శరీరం బయట వేడిని తగ్గిస్తుంది. కీరదోసకాయ తినడం వల్ల శరీరంలోపల ఛాతీలో మంటను తగ్గిస్తుంది. కీరదోసకాయను చర్మానికి రుద్దడం వల్ల సన్ బర్న్ నుండి ఉపశనమం కలిగిస్తుంది.

3. కీరదోసకాయ విషపదార్థాలను తొలగిస్తుంది కీరదోసకాయలో ఉన్న నీరు ఒక వర్చువల్ చీపురులాగా మీ శరీరంలో ఉన్న వ్యర్ధ పదార్ధాలను బయటకు పంపి ప్రక్షాళన చేస్తుంది. వీటిని క్రమం తప్పకుండా తింటే దోసకాయ కిడ్నీలలో రాళ్ళను కరిగిస్తుందని అంటారు.

4. కీరదోసకాయ కావలసిన రోజువారీ విటమిన్లను తిరిగి నింపుతుంది కుకుంబర్ లో రోజులో శరీరానికి కావలసిన చాలా విటమిన్లు ఉన్నాయి. మీ వ్యాధినిరోధక వ్యవస్థను చురుగ్గా ఉంచేందుకు మరియు మీకు శక్తిని పెంచడానికి తోడ్పడే విటమిన్లు ఏ,బి మరియు సి,దీనిలో పుష్కలంగా ఉన్నాయి. దోసకాయ రసంతో పాలకూర మరియు క్యారట్ కలిపితే చాలా శక్తివంతంగా పనిచేస్తుంది. శరీరానికి కావలసిన 12 శాతం విటమిన్ సి లో ఎక్కువ శాతం సి విటమిన్ ఇందులో ఉండటంవలన దీనిని శరీరం మీద ఉంచటం మర్చిపోవొద్దు.

5. కీరదోసకాయ చర్మానికి పొటాషియం, మెగ్నీషియం మరియు సిలికాన్ ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ఈ కారణంగా స్పాలలో ఎక్కువగా దీనిని ఆధారం చేసుకుని చికిత్సలు జరుగుతాయి.

6. జీర్ణక్రియలో మరియు బరువు తగ్గడంలో కీరదోసకాయ సహాయపడుతుంది దీనిలో ఉన్న అధిక నీరు మరియు తక్కువ కాలరీలు కంటెంట్ కారణంగా, ఇది బరువు తగ్గాలనుకునే వారికి ఆదర్శంగా నిలిచింది. కీరదోసకాయ మీరు ఇష్టపడకపోతే, మీరు క్రీము, తక్కువ కొవ్వు ఉన్న పెరుగుతో డిప్ చేసిన దోసకాయ చెక్కలను తీసుకోండి. కీరదోసకాయ నమలడం వలన మీ దవడలకు ఒక మంచి వ్యాయామం కలుగుతుంది మరియు ఇందులో ఉన్న ఫైబర్ జీర్ణక్రియలో ఉత్తమంగా పని చేస్తుంది. కుకుంబర్ రోజువారీ వాడకం, దీర్ఘకాల మలబద్ధకం కోసం ఒక చికిత్సగా పని చేస్తుంది.

7. కీరదోసకాయ కళ్ళను తేరుకునేట్లుగా చేస్తుంది ఉబ్బిన కళ్ళ మీద కీరదోసకాయ ఒక చల్లని ముక్క ఉంచడం వలన దృష్టి బాగుంటుంది కాని దీనిలో ఉన్న వ్యతిరేక శోథ లక్షణాల కారణంగా కళ్ళ క్రింద ఉబ్బులు మరియు నలుపులు తగ్గిస్తుంది.

8. కీరదోసకాయ క్యాన్సర్ తో పోరాడుతుంది కీరదోసకాయలో సెకొఇసొలరిసిరెసినల్, లరిసిరేసినోల్ మరియు పినోరేసినోల్ ఉన్నాయి. మూడు లిజ్ఞాన్స్ అండాశయ రొమ్ము, ప్రొస్టేట్ మరియు గర్భాశయ క్యాన్సర్ సహా అనేక క్యాన్సర్ రకాల ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తాయి.

9. కీరదోసకాయ మధుమేహం, కొలెస్ట్రాల్ తగ్గిస్తుంది, రక్తపోటు నియంత్రిస్తుంది కీరదోసకాయ రసంలో విస్తృతంగా మధుమేహ రోగులకు వాడే ఇన్సులిన్ ఉత్పత్తి కోసం క్లోమము యొక్క కణాలకు అవసరమైన ఒక హార్మోన్ ఉన్నది. పరిశోధకులు కుకుంబర్ లో స్టెరాల్స్ అనే సమ్మేళనం కొలెస్ట్రాల్ క్షీణతకు సహాయపడుతుంది అని కనుగొన్నారు.

10. కుకుంబర్ ఫైబర్, పొటాషియం మరియు మెగ్నీషియం చాలా కలిగి ఉన్నది. ఈ పోషకాలు రక్తపోటును నియంత్రించటంలో సమర్థవంతంగా పని చేస్తాయి. కీరదోసకాయ మంచిది ఎందుకు అంటే అధిక రక్తపోటు మరియు తక్కువ రక్తపోటు రెండు చికిత్సలలో పనిచేస్తుంది.

11. కీరదోసకాయతో నోరు రిఫ్రెష్ అవుతుంది కీరదోసకాయ రసం వ్యాధితో ఉన్న చిగుళ్ళను నయం చేస్తుంది మరియు రిఫ్రెష్ చేస్తుంది. కీరదోసకాయ ఒక ముక్కను తీసుకోండి, ఒక అర నిమిషంపాటు మీ నాలుకతో కీరదోసకాయ ముక్కను మీ నోరు పైకప్పుమీద నొక్కిఉంచండి, దీనిలోని ఫైటోకెమికల్స్ దుర్వాసనకు కారణమైన మీ నోటిలోని బ్యాక్టీరియాను చంపుతుంది.

12. కీరదోసకాయ జుట్టు మరియు గోర్లను మృదువుగా చేస్తుంది దీనిలో ఉన్న అద్భుతమైన ఖనిజం సిలికా మీ జుట్టు మరియు గోర్లను కాంతివంతంగా మరియు బలంగా చేస్తుంది. దీనిలో ఉన్న సల్ఫర్ మరియు సిలికా మీ జుట్టు పెరుగుదల ప్రేరేపించటానికి సహాయపడుతుంది.

13. కీరదోసకాయ కీళ్ళ ఆరోగ్యాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది, కీళ్ళ నొప్పులు మరియు కీళ్లవాతపు నొప్పి నుంచి ఉపశమనాన్ని ఇస్తుంది. దీనిలో ఉన్న సిలికా ఒక అద్భుతమైన మూలంగా కనెక్టివ్ కణజాలాలను పటిష్టం చేయడం ద్వారా కీళ్ళ ఆరోగ్యాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది. కీరదోసకాయతో క్యారట్ రసం కలిపి తీసుకున్నప్పుడు, యూరిక్ ఆమ్లం మట్టాలను తగ్గించడం ద్వారా కీళ్లవాతపు మరియు కీళ్ళనొప్పులు నొప్పి ఉపశమనం పొందుతారు.

14. కీరదోసకాయ హ్యాంగోవర్ ను తగ్గిస్తుంది ఉదయం తలనొప్పి లేదా హ్యాంగోవర్ నివారించేందుకు మీరు నిద్రపోయే ముందు కొన్ని కీరదోసకాయ ముక్కలు తినండి. కుకుంబర్ లో అనేక ముఖ్యమైన పోషకాలు తిరిగి పొందటానికి తగినంత విటమిన్లు, చక్కెర మరియు ఎలెక్ట్రోలైట్స్ ఉన్నాయి మరియు తలనొప్పి రెండింటి తీవ్రతను తగ్గిస్తుంది.

15. కీరదోసకాయ మూత్రపిండాలను ఆకారంలో ఉంచుతుంది కీరదోసకాయ మీ శరీరంలోని యూరిక్ ఆమ్ల స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది మరియు మూత్రపిండాలను ఆరోగ్యకరంగా ఉంచుతుంది.