ఎల్‌ఐసీని కాపాడదాం

621

40 కోట్ల పాలసీదారులతో, 32 లక్షల కోట్ల ఆస్తులతో ప్రపంచంలోనే అగ్రగామిగా ఉన్న  భారతీయ జీవిత బీమా సంస్థ (LIC) లో  కేంద్ర ప్రభుత్వం  ప్రభుత్వ వాటాను స్టాక్ మార్కెట్ లో లిస్టింగ్ చేయాలన్న ప్రతిపాదనను(  IPO ) , క్లాస్-1 ఆఫీసర్స్ ఫెడరేషన్ తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తోంది.సౌత్ సెంట్రల్ అనగా కర్ణాటక, ఆంధ్ర, తెలంగాణ రాష్ట్రాల జోనల్ కార్యదర్శి N. JWANES గారు విజయవాడ విచ్చేసిన సందర్భంగా , 19.12.2020న పత్రికా సమావేశాన్ని నిర్వహించారు.వారు మాట్లాడుతూ,  LIC లో ప్రభుత్వ ప్రాధమిక పెట్టుబడి 5 కోట్లు  కాగా, ఇప్పుడు 100 కోట్లగా ఉంది.గత  సంవ6 డివిడెండ్ రూపంలో 2698 కోట్లు LIC ప్రభుత్వానికి అందుచేసింది. అధికాకుండా పన్నుల రూపంలో 10670 కోట్లు చెల్లించింది.

అలాగే,విద్యుత్, రవాణా, రైల్వే లలో భారీ పెట్టుబడులు ప్రజా ప్రయోజనాల కోసం పంచవర్ష ప్రణాళికలో భారీ నిధులను సమకూరుస్తోంది.ituvanti LIC ni ప్రైవేటీకరణలో భాగంగా, భారత ప్రభుత్వం IPO ద్వారా LIC లోని కొంత వాటా ని విక్రయించే ప్రక్రియను గత బడ్జెట్ లో ప్రవేశ పెట్టగానే, మేము ప్రతిపాదనలను నిరసిస్తూ ఒక గంట వాక్ ఔట్ సమ్మె చేసాము. ఇది ప్రైవేటీకరణ వైపు ప్రభుత్వం చేసిన మొదటి అడుగు, ఇది 40 కోట్ల పట్టాదారుల ప్రయోజనాలకు విరుద్ధం. 32 లక్షల కోట్ల lic ఆస్తిని, 28 లక్షల కోట్ల Life fund తో, 75% మార్కెట్ షేర్ తో LIC ప్రపంచంలో నే అగ్రగామిగా ఉంది.  గవర్నమెంట్ రెండు ప్రీ-లావాదేవీ సలహాదారులు డెలాయిట్ మరియు  ఎస్బిఐ క్యాపిటల్ లను ఐపిఓకు సంబంధించిన ప్రక్రియలలో సహాయపడటానికి నియమించింది.  కార్పొరేషన్ యొక్క ఆస్తుల యొక్క ఎంబెడెడ్ విలువను నిర్ణయించడానికి యాక్చురియల్ సంస్థల నుండి ప్రభుత్వం బిడ్లను ఆహ్వానించింది. ఈ ప్రజ వ్యతిరేక  ప్రభుత్వ  ఏకపక్ష చర్యను మేము తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నాము.

ప్రైవేటీకరణ కు మేము మా నిరసనను కొనసాగిస్తాము.
మా వేతన సవరణ 01.08.2017 నుండి అమలు కావాల్సి ఉంది.  ఇప్పటికే 40 నెలలు గడిచిపోయాయి. కానీ, ఇప్పటివరకు LIC యాజమాన్యం నుండి ఖచ్చితమైన ప్రతిపాదన రాలేదు. మేము మా వేతన సవరణ  3 Ps అంటే. కార్పొరేషన్ యొక్క పనితీరు, కార్పొరేషన్ యొక్క చెల్లింపు సామర్థ్యం మరియు  పోల్చదగిన సంస్థలు ని బట్టి నిర్ణయించాలని డిమాండ్ చేస్తున్నాము.
ఈ క్రిష్ట పరిస్థితులలో  సవాళ్లను ఎదుర్కోవడంలో కట్టుబడి ఉన్న   ఉద్యోగులు మరియు అధికారుల ఆకాంక్షలను తీర్చడానికి సంతృప్తికరమైన పరిష్కారం చేరుకోవడం చాలా ముఖ్యం. కోవిడ్ మహమ్మారి సమయంలో కూడా  ఎల్ఐసి   75% పైగా మార్కెట్ వాటా రికార్డ్ ను నమోదు చేసింది. ఈ సమయంలో, అధికారులు మరియు ఉద్యోగుల వేతన సవరణ చర్చలను తిరిగి ప్రారంభించడంలో యాజమాన్యం ఎటువంటి ఆలస్యం చేయ కూడదు. అన్ని యూనియన్లు ఐక్యంగా జాయింట్ ఫ్రంట్ పతాకంపై ఆందోళన కార్యక్రమాలకు పిలుపునిచ్చాయి.

ఈ ఆందోళన కార్యక్రమంలో భాగంగా, మేము దేశవ్యాప్తంగా 10.12.2020 & 15.12.2020 న లంచ్ విరామ సమయంలో నిరసన ప్రదర్శనలు నిర్వహించాము మరియు  22.12.2020 న భోజన గంటకు ముందు  దేశవ్యాప్తంగా 2 గంటల సమ్మెకు పిలుపునిచ్చాము.
వేతన చర్చలు కాకుండా, పెన్షన్ పథకంలో మెరుగుదలలు, కుటుంబ పెన్షన్‌ను 30% పెంచడం, NPS పెన్షన్ పథకాన్ని రద్దు చేయడం, కోసం జాయింట్ ఫ్రంట్ డిమాండ్ చేస్తోంది.
ఈ సమావేశంలో zonal secretary, sri N Jwanes garu, treasurer  Thanneru venkateshwarlu garu మరియు మచిలీపట్నం డివిజన్ క్లాస్ 1 ఆఫీసర్స్ ఆర్గనైజింగ్ సెక్రటరీ టి. బాల సుభ్రమణ్యం, జాయింట్ సెక్రటరీ కోటేష్ బాబు పాల్గొన్నారు.