బిలీవర్స్ చర్చిపై ఆదాయపు పన్ను దాడి

218

ఆదాయపు పన్ను శాఖ కేరళలోని ప్రముఖ సువార్తికుడు కెపి యోహన్నన్ నివాసం మరియు కార్యాలయాలపై ఏకకాలంలో దాడులు నిర్వహించింది. పన్ను ఎగవేత ఆరోపణలపై కేరళలోని కొట్టాయం మరియు పతనం తిట్టలోని వివిధ ప్రదేశాలలో ఈ దాడులు జరిగాయి. యోహన్నన్ గాస్పెల్ ఏషియా (ఆసియా కోసం సువార్త) స్థాపకుడు మరియు డైరెక్టర్. అలాగే బిలీవర్స్ చర్చి యొక్క మెట్రోపాలిటన్ బిషప్ కూడా. ఇది దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో మతమార్పిడిలో చురుకుగా నిమగ్నమై ఉంది.

తాజా నివేదికల ప్రకారం, అధికారులు 5 కోట్ల రూపాయలను జప్తు చేశారు. అలాగే కొన్ని ఫోన్లు కూడా స్వాధీనం చేసుకున్నారు. చర్చి ద్వారా పన్ను ఎగవేత మరియు నిబంధనల ఉల్లంఘన జరుగుతున్నట్లుగా విశ్వసనీయ వర్గాలు అందించిన ఖచ్చితమైన సమాచారం మేరకు విదేశీ కంట్రిబ్యూషన్స్ రెగ్యులేషన్ యాక్ట్ (ఎఫ్‌సిఆర్‌ఎ) ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మేనేజ్‌మెంట్ యాక్ట్ (ఫెమా) కింద ప్రభుత్వం ఈ దాడులను ప్రారంభించింది.

కేరళలోని చర్చితో పాటు రాష్ట్రానికి వెలుపల ఉన్న అనేక మంది వ్యక్తుల నివాసాలు మరియు కార్యాలయాలలో కూడా ఏకకాలంలో దాడులు జరుగుతున్నాయని అధికారులు తెలిపారు. తిరువల్ల వద్ద సంస్థ నిర్వహిస్తున్న మెడికల్ కాలేజీ ఆసుపత్రిలో కూడా ఆదాయపు పన్ను బృందం శోధిస్తోంది.

2017 లో, హోం మంత్రిత్వ శాఖ బిలీవర్స్ చర్చి మరియు మరో మూడు ఎన్జీవోలను విదేశీ నిధులను స్వీకరించకుండా నిరోధించింది. ఎఫ్‌సిఆర్‌ఎ నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తూ గత ఐదేళ్లలో చర్చికి రూ .6000 కోట్లకు పైగా విదేశీ నిధులు వచ్చాయని ఐటి విభాగం కనుగొంది.

బిలీవర్స్ చర్చి కేరళలో అనేక కళాశాలలు, విద్యా సంస్థలను నడుపుతోంది. దీనికి శబరిమల సమీపంలో పతనంతిట్ట జిల్లాలోని చెరువల్లి వద్ద స్వంత ఎస్టేట్ కూడా ఉంది. ఈ ఎస్టేట్‌ శబరిమల విమానాశ్రయానికి చెందిన వివాదాస్పద భూమిలో ఉన్నదని కేరళలోని ఎల్‌డిఎఫ్ ప్రభుత్వం ఇటీవలే గుర్తించింది.