ఆవు మాంసం తింటే..ఇక ప్రాణాలు గాలిలోనే!

కొత్తగా  మార్కెట్‌లోకి రానున్న ఇంజక్షన్
గోవులు మాత్రం భద్రమేనట
( మార్తి సుబ్రహ్మణ్యం- 9705311144)

ఆవు మాంసం అంటే చెవి కోసుకునే వారికి ఇది ప్రాణంతకమయిన వార్త. అలాగే గో సంరక్షుకులకు మాత్రం ఇది శుభవార్త. ఇకపై ఆవు మాంసం తిన్న వారెవరయినా,  దివంగతులవాల్సిందే. వారి జీవితాలకు ఇక అదే ఆఖరి భోజనం. అది తిన్న నాలుగు గంటల్లోనే వారి చీటీ చినిగిపోతుందంతే! ఎందుకంటే.. ఆవు శరీరంలో ఉన్న ఇంజక్షన్ ప్రభావం అది!

దేశంలో గోవుల సంఖ్య తగ్గుతుండటం, ఉన్న ఆవుల ఆరోగ్యం వివిధ కారణాల వల్ల క్షీణిస్తుండటం, కొన్ని మత వర్గాలకు చెందిన వారు.. ఉన్న ఆవులను చంపి  తినడం అహ్మదాబాద్ ఎల్.డి.యూనివర్శిటీకి చెందిన, ధృవపటేల్‌ను ఆందోళనకు గురిచేసింది. ఫలితంగా ఆయన మేధస్సు నుంచి ఓ రసాయనం ఆవిష్కృతమయింది. అయితే ఆ ఇంజక్షన్‌కు ఇంకా పేరు పెట్టలేదట.  ఆ ఇంజక్షన్ పశువులకు యాంటీ వైరస్‌లా పనిచేస్తుందట. ఈ రసాయనం తయారుచేసేందుకు పటేల్ కు రెండేళ్లు పట్టిందట. దీనిని ఇంజక్షన్ రూపంలో పశువులకు ఇస్తారు. దీనివల్ల వాటికి ఎలాంటి ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలూ రావు. పైగా ఆయుర్దాయం లోనూ ఎలాంటి తేడా ఉండదు. దీని ఖరీదు కేవలం 150 వరకూ ఉండవచ్చట.

అయితే… ఒకవేళ పశువులు ఏ పరిస్థితిలో మృతి చెందినా, లేక వాటిని చంపి ఆ మాంసాన్ని భుజించినా.. అది తిన్న వారు నాలుగు గంటల్లో చనిపోవడం ఖాయం. ఎందుకంటే ఆ పశువుల శరీరంలో ఉన్న ప్రత్యేక రసాయన మహత్యమది. అంటే ఆ రసాయనం.. పశువు చనిపోయిన తర్వాత ప్రభావం చూపించేలా పటేల్ దానిని తయారుచేశారన్నమాట. ఈ ఇంజక్షన్‌ను గోశాలలకు ఉచితంగానే ఇస్తారని సైంటిస్ట్ తేజ్‌సింగ్ వెల్లడించారు.

ఈ ఇంజక్షన్ మార్కెట్‌లోకి వస్తే.. ఇక ఆవులు, గేదెలు, ఎద్దులు రోడ్లపై స్వేచ్ఛగా తిరగవచ్చు. ఇప్పటికే గోవధపై దేశంలో ఆందోళన జరుగుతోంది. విశ్వహిందూపరిషత్ కార్యకర్తలు, గోవధ అడ్డుకునేందుకు నిరంతరం సైనికుల మాదిరిగా పనిచేస్తూనే ఉన్నారు.  ఒక మతానికి చెందిన వారు  పశువులను ఎక్కువగా సంహరించి, వాటి మాంసం తింటున్నారు. ముఖ్యంగా పండుగల సందర్భంలో ఆవు, ఒంటె మాంసం అమ్మకాలు విపరీతంగా ఉంటాయన్నది తెలిసిందే.

ముఖ్యంగా..  హైదరాబాద్ పాతబస్తీ వంటి ప్రాంతాల్లో అయితే… ఆవులను చంపి, వాటి మాంసాన్ని అమ్మడం చూస్తూ ఉన్నాం. ఇక ఈ ఇంజక్షన్ మార్కెట్‌లోకి వస్తే, ప్రాణభయంతో ఎవరూ ఆవుల జోలికి రారు. ఉభయ తారకంగా ఉండేందుకే పటేల్ సాబ్ ఈ ఇంజక్షన్ కనిపెట్టినట్లున్నారు. ఈ లెక్క ప్రకారం.. ఇక దేశంలో ఉన్న కబేళాలు కూడా మూతపడటం, మాంసాన్ని విదేశాలకు ఎగుమతి కావడం కూడా బందవడం ఖాయం!

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close Bitnami banner
Bitnami