అమితాబ్ బచ్చన్‌తో అమర్ సింగ్ అనుబంధం 90ల నాటిది. 1995లో, అమితాబ్ బచ్చన్ ఎబిసిఎల్‌తో వ్యాపారంలోకి దిగారు. చలనచిత్ర వ్యాపారం యొక్క ప్రతి అంశాన్ని ఒకే పైకప్పు క్రిందకు తీసుకురావాలనే లక్ష్యంతో ఈ సంస్థ ఏర్పడింది. ఇందులో చిత్ర నిర్మాణం మరియు పంపిణీ, సంగీత హక్కుల అమ్మకం, టీవీ ఉత్పత్తి మరియు ఈవెంట్ నిర్వహణ ఉన్నాయి. ఇది కొన్ని హాస్యాస్పదమైన నిర్వహణ నిర్ణయాలు మరియు సాజా-ఇ-కలపానీ, నామ్ క్యా హై మరియు బచ్చన్ యొక్క సొంత మృత్యుదాటా(Sazaa-E-Kalapaani, Naam Kya Hai and Bacchan’s very own Mrityudaata )వంటి వరుస ఫ్లాప్‌ల ద్వారా దెబ్బతింది. ఏదేమైనా, మిస్ వరల్డ్ అందాల పోటీని నిర్వహించడానికి ఎబిసిఎల్ తీసుకున్న నిర్ణయం పెద్ద పరాజయం పాలైంది. కార్పొరేషన్ యొక్క ఈవెంట్ మేనేజ్మెంట్ ఆర్మ్, పోటీని పర్యవేక్షించింది మరియు ఇది విజయవంతమైంది. ఏదేమైనా, ఈ కార్యక్రమం ఆర్థికంగా వెనుకబడి ఉంది, ఎబిసిఎల్ ఆ ఒక రాత్రి పని కోసం రూ .70 మిలియన్లకు పైగా నష్టాన్ని బుక్ చేసింది. మరియు విషయాలను మరింత దిగజార్చడానికి, పోటీదారుడు 2మిలియన్ల రుసుమును కోరాడు మరియు ఇతర ఖర్చులతో కలిపి, బిల్లు $ 5 మిలియన్లుగా ముగిసింది. ఇండియన్ బోర్డ్ ఫర్ ఇండస్ట్రియల్ అండ్ ఫైనాన్షియల్ రీకన్‌స్ట్రక్షన్ ఎబిసిఎల్‌ను ‘sick’ సంస్థగా ప్రకటించింది మరియు ఇది సుమారు 90 కోట్ల రూపాయల అప్పుల్లో మునిగిపోయింది. అప్పటికే తన సినీ జీవితం మందకొడిగా ఉండటంతో, బచ్చన్ రుణదాతలచే హౌండ్ చేయబడ్డాడు. ఈ సమయంలోనే అమర్ సింగ్ బచ్చన్‌కు సహాయం అందించాడు మరియు ఎబిసిఎల్‌ను తిరిగి తన పాదాలకు తీసుకురావడంలో అతనికి మద్దతు ఇచ్చాడు. 2003లో, సిబి సంస్థ వైస్ చైర్మన్ పాత్రను ఇవ్వడంతో ఎబిసిఎల్ పేరును ఎబి కార్ప్ గా మార్చారు.

2004 లో, బచ్చన్ భార్య మరియు ప్రముఖ నటుడు జయ బచ్చన్ సింగ్ నుండి చురుకైన మద్దతుతో తన రాజకీయ జీవితాన్ని ప్రారంభించారు. సమాజ్ వాదీ పార్టీతో ఆమె రాజ్యసభ సభ్యురాలిగా మారింది, అప్పటినుండి ఆమె ఈ పదవిలో ఉన్నారు. అయినప్పటికీ, 2010లో సమాజ్ వాదీ పార్టీ నుండి సింగ్ బహిష్కరించబడిన తరువాత వారి సంబంధం దెబ్బతింది. పార్టీతో కలిసి ఉండటానికి జయ నిర్ణయం అతనిని విస్మరించింది. సింగ్ జైలులో మగ్గుతున్నప్పుడు కూడా బచ్చన్లు అతన్ని సందర్శించనప్పుడు వారి సంబంధం పూర్తిగా దెబ్బతింది.తనకు బెయిల్ మంజూరు అయిన తర్వాత మాత్రమే అమితాబ్ కలవటానికి వచ్చాడు అని సునేత్రా చౌదరి రాసిన ఇండియాస్ మోస్ట్ ఫేమస్ పుస్తకంలో సింగ్ పేర్కొన్నారు.

By RJ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close Bitnami banner