శహభాష్..జీవీఎల్!

204

యు.పి  ఎంపీగా ఏపీ భక్తులకు బాసట
కాశీ నుంచి ఏపీకి ప్రత్యేక బస్సులు
(మార్తి సుబ్రహ్మణ్యం)

భారతీయ జనతా పార్టీ రాజ్యసభ సభ్యుడు జీవీఎల్ నరసింహారావు ఎట్టకేలకు.. ఉత్తరప్రదేశ్  ఎంపీగా ఏపీకి న్యాయం చేశారు. ఏపీకి చెందిన వారయినప్పటికీ, యు.పి కోటాలో ఎంపీ అయిన గుంటుపల్లి.. తన క్రియాశీల రాజకీయాలను యు.పిలో కాకుండా, ఏపీలోనే ఎక్కువగా కొనసాగిస్తున్నారు. ఎవరికైనా తన అవసరం ఉందనుకున్నప్పుడు.. వెంటనే ఆయన ఢిల్లీ నుంచి బెజవాడలో ప్రత్యక్షమయి, ప్రెస్‌మీట్ పెట్టి ‘అనుకున్న లక్ష్యం’ నెరవేర్చి న్యాయం చేస్తుంటారు.

అలాంటి జీవీఎల్.. కరోనా సమయంలో కాశీలో చిక్కుకుపోయిన తెలుగు యాత్రికులను ఆదుకుని, న్యాయం చేసి అందరి ప్రశంసలు అందుకున్నారు. కరోనా సమయంలో కాశీలో చిక్కుకుపోయిన ఏపీకి చెందిన భక్తులు, స్వరాష్ట్రం వెళ్లేందుకు చేసిన ప్రయత్నాలేమీ ఫలించలేదు. వారి సమస్యలు తెలుసుకున్న తెలుగువాడైన జీవీఎల్.. యు.పీ ఎంపీగా స్పందించి వారి సమస్యను, అక్కడి ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకు వెళ్లారు.తెలుగువారితోపాటు చిక్కుకున్న ఒడిషా యాత్రికుల సమస్యలూ వివరించారు.  ఫలితంగా 394 మంది భక్తులను ఒడిషా, ఆంధ్రాకు పంపించేందుకు యోగి ప్రభుత్వం అంగీకరించింది. అందుకోసం బస్సులు ఏర్పాటుచేసింది. వారంతా ఇప్పుడు స్వరాష్ట్రాలకు చేరుకున్నారు. నిబంధనల ప్రకారం, వారిని రిలీఫ్ సెంటర్లకు పంపించారు.

ఈ విషయంలో జీవీఎల్.. తన సొంత రాష్ట్రంపై బాగానే ప్రేమ కనబరిచారు. తెలుగు, ఒడిషా భక్తుల సమస్యలు కేంద్ర-రాష్ట్ర ప్రభుత్వ దృష్టికి తీసుకువెళ్లడంతోపాటు.. మార్చి 22 నుంచీ వారికి అక్కడ భోజన, వసతి సౌకర్యం సమకూర్చారు. కాశీ ప్రభుత్వ అధికారులతో నిరంతరం ఫోన్‌లో మాట్లాడి, వారిని భక్తుల వద్దకు పంపించారు. కరోనా కల్లోల సమయంలో జీవీఎల్ చేసిన ఈ సహాయంపై వారంతా కృతజ్ఞతలు ప్రకటించారు. ఈరకంగా ఇతర రాష్ట్రాల్లో తెలుగు రాష్ట్రాలకు చెందిన వారు ఎంపీలుగా ఉండటం మనకు లాభించింది.

8 COMMENTS

  1. Thanks for your personal marvelous posting! I genuinely enjoyed reading it, you may be a great author.I will make sure to bookmark your blog and will eventually come back very soon. I want to encourage you to continue your great work, have a nice afternoon!

  2. I absolutely love your blog and find almost all of your post’s to be precisely what I’m looking for. Does one offer guest writers to write content available for you? I wouldn’t mind publishing a post or elaborating on a few of the subjects you write with regards to here. Again, awesome web site!

  3. Thanks for the ideas you have contributed here. Something else I would like to talk about is that laptop or computer memory requirements generally rise along with other developments in the know-how. For instance, any time new generations of processors are made in the market, there’s usually a corresponding increase in the dimensions demands of all laptop memory as well as hard drive space. This is because the software operated by means of these processors will inevitably rise in power to benefit from the new know-how.

  4. Woah! I’m really loving the template/theme of this blog. It’s simple, yet effective. A lot of times it’s very hard to get that “perfect balance” between usability and visual appeal. I must say you have done a awesome job with this. Additionally, the blog loads very fast for me on Chrome. Exceptional Blog!